Star Tv

Wakazi wa kijiji cha Kitanda wilaya ya Namtumbo mkoani Ruvuma wamekumbwa na hofu ya kupata magonjwa ya tumbo kutokana na kunywa maji machafu yasiyofaa kwa matumizi ya binadamu.

 Kutokana na ukame wa maji uliopo kijijini hapo, wananchi na mifugo wanategemea kisima kimoja kupata maji ya kunywa jambo ambalo ni hatari kwa afya zao.

Wakazi hao wamesema adha ya upatikanaji wa maji inakwamisha shughuli ya maendeleo ikiwemo ujenzi wa nyumba bora kutokana na umbali wanakochota maji.

 Diwani wa kata ya Likuyu sekamaganga Kasimu Gunda amesema maji hayo hayafai lakini kutokana na shida waliyonayo wananchi wanalazimika kutumia.

 Kwa zaidi ya miaka 50 wananchi zaidi ya elfu tatu wa kijji cha Likuyu Seka wanaishi kwa maji ya kisima,mwaka 2012 serikali ilipeleka mradi wa maji ili kuwaondolea kero wananchi lakini ulisimama kwa zaidi ya miaka saba, serikali ya awamu ya tano imepeleka zaidi ya shilingi bilioni nne kuuendeleza ambapo hadi sasa upo katika hatua za mwisho.

 

                                                                      Mwisho

Latest News

“MAISHA HAYAJI MARA MBILI, TUSIPOTOSHE KUHUSU CHANJO”-IGP. Simon Sirro.
29 Jul 2021 11:30 - Grace Melleor

Mkuu wa Jeshi la Polisi Nchini IGP. Simon Sirro, amewataka Wananchi na Watanzania kwa ujumla wasidanganywe na watu wacha [ ... ]

“MIMI NI MAMA, BIBI, MKE NA RAIS, SIWEZI KUJIWEKA KATIKA HATARI”-Rais Samia....
28 Jul 2021 10:26 - Grace Melleor

Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan amepokea chanjo dhidi ya Ugonjwa wa COVID-19, Ambayo ameizindua leo Julai 28, Katik [ ... ]

MSICHANA AUAWA KWA KUVAA JEANS.
28 Jul 2021 09:51 - Grace Melleor

Msichana mmoja aliyejulikana kwa jina la Neha Paswan, mwenye umri wa miaka 17, anadaiwa kupigwa hadi kufa na watu wa fam [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2021 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.