Star Tv

Jamii za makabila yanayojihusisha na vitendo vya ukeketaji mkoani Manyara zimesema ili ziondokane na mila hiyo ni vema zikapewa elimu kwa njia mbalimbali itakayosaidia kubadili fikra  kuwa, vitendo hivyo  vinafaida kwa mwanamke.

Wanajamii hao wamesema wanapaswa kupewa elimu ya kina kwa njia mbalimbali zitakazowabadilisha fikra ili  kuachana na mila hiyo potofu.Baadhi ya makabila yanayojihusisha na ukeketaji mkoani Manyara ni wamasai, wairaq,wanyaturu au watatoga na wabarbaig.

Kwa upande wao viongozi wa madhehebu ya dini wanaopinga ukeketaji huo wanaona ukatili huu kwa mwanamke haufai hivyo ni vyema sheria za haki za  binadamu  zikasimamiwa ipasavyo.

Shirika la CSP linalojihusihsa na shughuli za kupinga ukatili kwa jamii limeanza harakati za kutokomeza vitendo hivyo mkoani Manyara  kwa njia mbalimbali ikiwemo kuwaelimisha vijana wadogo.

Takwimu za mwaka 2016 zinaonyesha kuwa, mkoa wa Manyara unaongoza kwa ukeketaji kwa asilimia 58.8, ukifuatiwa na mkoa wa Dodoma asilimia 47, mkoa wa Tatu ni  Arusha asilimia 41,Mara asilimia 32,Singida asilimia 31 Tanga asilimia 14 na Kilimanjaro asilimia 10.

                                                                                             Mwisho.

Latest News

MLIPUAJI WA KUJITOA MUHANGA AWAUA WATU SITA MOGADISHU.
04 Jul 2020 16:20 - Grace Melleor

Takriban watu sita wameripotiwa kufariki baada ya bomu kulipuka katika mgahawa mmoja uliopo mji wa kusini wa Somalia wa  [ ... ]

LISSU ATANGAZA KUREJEA NCHINI JULAI MWISHONI.
04 Jul 2020 11:19 - Grace Melleor

Kuelekea Mkutano wa Baraza la Chama na Mkutano Mkuu utakaofanyika Julai 29, Mhe. Tundu Lissu amesema atarudi nyumbani (T [ ... ]

UFARANSA YAMPATA WAZIRI MKUU MPYA.
04 Jul 2020 10:57 - Grace Melleor

Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amemteua Jean Castex, mwanasiasa asiyefahamika na raia wa nchi hiyo kuwa Waziri Mkuu mp [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2020 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.