Star Tv

Polisi jijini Dar es Salaam wameeleza sababu za kumshikilia Askofu Emmaus Mwamakula wa Kanisa la Uamsho la Morovian.

Askofu Emmaus Mwamakula anashikiliwa na polisi kwa tuhuma za kuhamasisha wananchi nchi nzima kufanya maandamano ya kudai katiba mpya.

Kwa mujibu wa mkuu wa kanda maalumu ya polisi jijini Dar es Salaam Lazaro Mambosasa amesema Askofu Mwamakula ameitisha maandamano hayo kupitia mitandao ya kijamii bila kuomba kibali cha polisi.

Maandamano hayo yalipangwa kuaanze leo Februari 16.

"Tulitegemea Askofu wa Moravian Uamsho ambaye ni kiongozi wa kiroho angewahubiria wananchi kufuata sheria lakini tulipoona Dkt Mwamakula anahamasisha watu waingie Barabarani kudai tume huru ya uchaguzi na katiba na kuhamasisha vurugu ikabidi tumkamate"- Kamanda Mambosasa wakati akizungumza na waandishi wa habari.

Kupitia mitandao yake ya kijamii Askofu Mwamakula amekuwa akihamasisha wananchi kuungana naye katika matembezi ya hiyari yenye lengo la kudai Tume Huru ya Uchaguzi na Katiba Mpya.

Kwa mujibu wa Askofu huyo, alibainisha matambezi hayo ya amani yangefanyika kwa awamu, awali ya kwanza ni jijini Dar es Salaam na kisha yatahamia mikoani.

Kamanda Mambosasa pia amesema Askofu huyo amekamatwa kwa mahojiano kwa kuwa taarifa yake ilileta taharuki kwa umma kupitia mitandao ya kijamii.

 

Latest News

RAIS MAGUFULI AWAONYA WAKANDARASI WANAOCHELEWESHA MIRADI.
24 Feb 2021 13:33 - Grace Melleor

Rais John Magufuli amezindua barabara ya juu eneo la Ubungo ambayo imepewa jina la Marehemu John Kijazi, ambaye alikuwa  [ ... ]

MWILI WA BALOZI WA ITALIA WASAFIRISHWA KWENDA ROMA.
24 Feb 2021 09:52 - Grace Melleor

Mwili wa balozi wa Italia aliyeuawa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo katika jaribio la utekaji nyara uliotibuka s [ ... ]

MWANASIASA WA UPINZANI WA RWANDA AUAWA.
22 Feb 2021 07:59 - Grace Melleor

Mwanasiasa wa upinzani na raia wa Rwanda anayeishi mafichoni nchini Afrika Kusini ameuawa kwa kupigwa risasi.

Other Articles

Social Media

Copyright © 2021 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.