Star Tv

Kundi la kigaidi la Boko Haram limesema lilihusika na utekaji nyara wa mamia ya wavulana wa shule katika jimbo la Kaskazini-Magharibi la Katsina State nchini Nigeria.

Kundi hilo limetoa taarifa hiyo huku likigusia jinsi lilivyoendelea kutekeleza mashambulio hatari katika wiki za hivi karibuni, Tovuti kibinafsi ya Daily Nigerian limeripoti.

Mamia ya wavulana wa shule ya upili ya serikali iliyopo Kankara katika jimbo la Katsina hawajulikani kufuatia shambulio hilo la Ijuma usiku wiki iliyopita.

Kwa mujibu wa Daily Nigerian, kiongozi wa Boko Haram, Abubakar Shekau, alisema hayo katika ujumbe wa dakika nne uliyorekodiwa na kundi lililotekeleza shambulio hilo.

"Kilichofanyika Katsina hi hatua ya kunadi Uslamuna kupingaelimu inayoenda kinyume na mafundisho Kiislamu kwani elimu ya magharibi hairuhusiwi na Allah na Mtume wake mtakatifu," tovuti hiyo ilimnukuu Shekau akisema.

Tovuti hiyo imearifu kuwa Shekau hakutoa maelezo kuhusu shambulio hilo, idadi ya wanafunzi waliotekwa au kuthibitisha ripoti kuhusu majadiliano na serikali.

 

Latest News

WANAOGESHA MAGARI BARABARANI HOVYO KUWAJIBISHWA BILA HURUMA.
20 Jan 2021 14:26 - Grace Melleor

Naibu Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi, Mhandisi Godfrey Kasekenya, ameitaka Bodi ya mfuko wa Barabara (RfB) kutumia vifungu [ ... ]

KENYA KUPOKEA DOZI MILIONI 24 ZA CHANJO YA CORONA.
20 Jan 2021 14:06 - Grace Melleor

Kenya inatarajia kupokea dozi milioni 24 za chanjo ya ugonjwa corona iliyotengenezwa na kapuni ya Astrazeneca na chuo ki [ ... ]

BIDEN AJIANDAA KUINGIA IKULU, HUKU TRUMP AKISUSIA KUHUDHURIA KUAPISHWA KWAKE.
20 Jan 2021 08:14 - Grace Melleor

Rais mteule wa Marekani Joe Biden aliwasili Washington katika mkesha wa sherehe ya kuapishwa kwake, wakati mtangulizi wa [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2021 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.