Star Tv

Tembo 170 watapigwa mnada nchini Namibia kwa kile kilichobainishwa kuwa ni adha ya kuongezeka kwa ukame huku kukishuhudiwa ongezeko kubwa la tembo nchini humo.

Hii sio mara ya kwanza Namibia inauza wanyama kwa mnada, ambapo msimu wa kiangazi inaelezwa kuwa kunatokea mgogoro kati ya wanyama na binadamu ambao ndio unaifanya Namibia kuuza tembo hao 170 kwa mnada.

“Kwasababu ya ukame na kuongezeka kwa idadi ya tembo, na mgogoro kati ya tembo na binadamu, kumetambulika haja ya kupunguza idadi ya wanyama hao”- kwa mujibu wa tangazo lililowekwa katika gazeti la New Era linalomilikiwa na serikali.

Tangazo hilo lililowekwa na wizara ya mazingira ni zabuni ya kutafuta kampuni inayofikia mahitaji yanayotakikana ikiwemo viwango vya kimataifa na kibali cha usafirishaji wa wanyama.

Mwaka jana, nchi hiyo iliidhinisha uuzaji wa karibu wanyama 1,000 ambao walikuwa katika hatari ya kufa kwasababu ya ukosefu wa chakula.

Aidha, wanyama waliokuwa wanauzwa ni pamoja na tembo, nyati, twiga na pala lengo likiwa ni kupatikana kwa dola milioni 1.1 kwa ajili ya uhifadhi wa mazingira.

Latest News

WANAOGESHA MAGARI BARABARANI HOVYO KUWAJIBISHWA BILA HURUMA.
20 Jan 2021 14:26 - Grace Melleor

Naibu Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi, Mhandisi Godfrey Kasekenya, ameitaka Bodi ya mfuko wa Barabara (RfB) kutumia vifungu [ ... ]

KENYA KUPOKEA DOZI MILIONI 24 ZA CHANJO YA CORONA.
20 Jan 2021 14:06 - Grace Melleor

Kenya inatarajia kupokea dozi milioni 24 za chanjo ya ugonjwa corona iliyotengenezwa na kapuni ya Astrazeneca na chuo ki [ ... ]

BIDEN AJIANDAA KUINGIA IKULU, HUKU TRUMP AKISUSIA KUHUDHURIA KUAPISHWA KWAKE.
20 Jan 2021 08:14 - Grace Melleor

Rais mteule wa Marekani Joe Biden aliwasili Washington katika mkesha wa sherehe ya kuapishwa kwake, wakati mtangulizi wa [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2021 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.