Star Tv
Wananchi zaidi ya 40 wakiwemo madiwani kuandamana  zaidi ya kilometa 120 hadi ofisi ya mkuu wa mkoa wa Geita june 3 kupinga njama za kutaka kupokonywa ardhi inayozalisha madini ya dhahabu katika machimbo ya Nyakafulu wilayani Mbogwe Mkoani Geita, ambapo tukio hilo limechukua sura mpya baada ya mkuu wa mkoa kutangaza  kuunda kamati kuchunguza madai hayo.
Mkuu wa Mkoa wa Geita Mhandisi Robert Gabriel amesema ameamua kuunda kamati itakayovihusisha pia vyombo vya usalama kutokana na malalamiko ya walioandamana kuwatuhumu baadhi ya viongozi wa serikali kuu , halmashauri ya wilaya ya Mbogwe , chama cha mapinduzi na matajiri kuwa ndio walioko nyuma ya mgogoro huo ili kuwapokonya ardhi ambayo tayari ina uzalishaji wa madini ya dhahabu katika kijiji cha Nyakafulu. Mhandisi Robert Gabriel amesema kamati hiyo itachunguza na kuwahoji wote wanaotajwa kuwa nyuma ya mgogoro huo huku shauri lililotolewa uamuzi na Baraza la Ardhi na Nyumba la kata uliochangia kuibua maandamano hayo ameelekeza mdaiwa kukata rufaa katika Baraza la ardhi na nyumba la wilaya kwa hatua zaidi za kisheria.

 

Latest News

Rais John Magufuli atembelea majeruhi wa ajali ya moto Muhimbili.
11 Aug 2019 16:07 - Kisali Shombe

Rais wa wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt John Magufuli amewatembelea majeruhi 43 wa ajali ya moto iliyotokea Agost [ ... ]

Waziri Mkuu akerwa na upandishwaji wa bili ya maji, Maswa.
09 Aug 2019 11:44 - Kisali Shombe

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa amekerwa na kitendo cha Mamlaka ya Maji wilayani Maswa kupandisha bili ya maji kutoka sh 5, [ ... ]

Raia kutoka nchini China watumikia kifungo cha miaka 18 au faini milioni 315
09 Aug 2019 11:29 - Kisali Shombe

Mahakama ya hakimu mkazi Tarime mkoani Mara imewahukumu kifungo cha miaka 18 jela ama kulipa faini ya shilling million 3 [ ... ]

Other Articles

Social Media

Star Tv - Advertisement
Star Tv - Advertisement
Star Tv - Advertisement

Copyright © 2019 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.