Star Tv

Maafisa wa utawala nchini Tanzania wamesema kuwa hawatawafungulia mashtaka wasichana watano wa shule waliopata ujauzito ambao walikamatwa mwishoni mwa juma lililopita baada ya mkuu wa wilaya kuagiza kukamatwa kwao.

Hatua hiyo iliibua mjadala mkali huku wanaharakati wa kijamii wakipinga hatua hiyo ya serikali wakisema kuwa agizo hilo inakandamiza haki za watoto hao.

Wanaharakati wanaohusika na utetezi wa haki za watoto na wanasema uamuzi wa kuwakamata wazazi hauwezi kuwa njia pekee ya kutokomeza mimba za utotoni bali serikali inapaswa pia kuangazia visababishi vingine vinavyochangia ongezeko la mimba za utotoni.

Edison Sosten, ni afisa katika shirika la kupigania haki za wanawake Tanzania, TAMWA anasema kuwa "Kuna vikwazo vingi ambavyo mabinti wanakutana navyo na sio tu ya nyumbani, japo analelewa na mzazi, bado anakutana na vishawishi vingi akiwa anatoka shuleni".

 

Kwa upande mwingine, Mkuu wa Mkoa wa Mtwara, Gelasius Byankwa alisema kwamba maamuzi hayo yanalenga sio kuwaadhibu wazazi bali kujenga ushirikiano nao, kwa sababu wengi wamekuwa wakificha majina ya watu waliowapatia mimba watoto kwa sababu ya kufahamiana nao.

Kwa mujibu wa shirika la haki za kibinadamu la Human Rights Watch, nchini Tanzania zaidi ya watoto 15,000 hukatisha masomo yao kila mwaka kutokana na mimba za utotoni na kwa mujibu ya utafiti wa afya ulioganywa na wizara ya afya mwaka 2015 hadi 2016 , asilimia 27 ya watoto wa kike wamepata watoto wakiwa kati ya miaka 15 na 19.

Mwaka jana, Agosti, Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli alitoa marufuku kwa wasichana wanaopata ujauzito kuendelea na masomo katika shule za serikali.

Kwa hisani ya BBC

Latest News

Rais John Magufuli atembelea majeruhi wa ajali ya moto Muhimbili.
11 Aug 2019 16:07 - Kisali Shombe

Rais wa wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt John Magufuli amewatembelea majeruhi 43 wa ajali ya moto iliyotokea Agost [ ... ]

Waziri Mkuu akerwa na upandishwaji wa bili ya maji, Maswa.
09 Aug 2019 11:44 - Kisali Shombe

Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa amekerwa na kitendo cha Mamlaka ya Maji wilayani Maswa kupandisha bili ya maji kutoka sh 5, [ ... ]

Raia kutoka nchini China watumikia kifungo cha miaka 18 au faini milioni 315
09 Aug 2019 11:29 - Kisali Shombe

Mahakama ya hakimu mkazi Tarime mkoani Mara imewahukumu kifungo cha miaka 18 jela ama kulipa faini ya shilling million 3 [ ... ]

Other Articles

Social Media

Star Tv - Advertisement
Star Tv - Advertisement
Star Tv - Advertisement

Copyright © 2019 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.