Star Tv

Serikali imesitisha kwa muda usiojulikana shughuli za uchimbaji wa Madini ya Dhahabu katika machimbo ya Shilalo wilayani Misungwi mkoani Mwanza ili kupisha uchunguzi wa mgogoro uliojitokeza baina ya kikundi cha Mlimani ambao ni waanzilishi wa uchimbaji, mmiliki wa shamba na  mwekezaji mpya aliyejitokeza kuwekeza eneo hilo.


Ni baadhi ya wachimbaji wadogo  katika Machimbo ya Shilalo yaligunduliwa na wachimbaji hao Mwaka 2017 yakiwa na  yanajumla ya  madura ya uchimbaji 57 ambapo 38 yamesitishwa na serikali  kuendelea na uchimbaji huo.

Machimbo hayo yaliyositishwa tangu Oktoba Saba mwaka huu ,Chanzo cha mgogoro  ni  mmoja wa wamiliki wa shamba linalochimbwa kudaiwa  kuweka mwekezaji mwingine huku wanakikundi cha Mlimani group wakiwa hawafahamu hatima yao.

Mmiliki wa Shamba hilo Wilbert Magwatamula amesema shamba hilo amelinunua tangu mwaka 1982 na anamtambua kikundi cha Mlimani kuwa ndio wawekezaji wa mwanzo.

SB: Wilbert Magwatamula   Mmiliki wa Shamba

Meneja  Msaidizi wa kikundi cha Mlimani Dastan Henry ambao ndiyo walioanza kuchimba machimbo hayo amebainisha chanzo cha Mgogoro huo  na manufaa ambayo  yanapatikana kutokana na  machimbo hayo kwa wanakijiji.

SB: Dastan Henry - Meneja msaidizi wa kikundi cha Mlimani

Hata  hivyo uongozi wa kijiji  cha Shilalo bado unatia shaka na mwekezaji  mpya anayedaiwa.

SB: Kang'wa  Nzugamawe  Sahani - M/Kiti wa Kijiji cha Shilalo  
Mkuu wa Mkoa wa Mwanza John Mongella ametoa kauli ya serikali wakati mgogo huo ukitafutiwa ufumbuzi .  

SB: John Mongella - Mkuu wa Mkoa wa Mwanza

Machimbo ya Shilalo yanakadiriwa kuajiri wananchi elfu 6 wanaotegemea mgodi huo kuendesha maisha yao ya kila siku
Mwisho

Latest News

Uhaba wa maji Namtumbo Ruvuma: Wakazi wahofia kupata magonjwa ya tumbo
22 Nov 2019 10:38 - Grace Melleor

Wakazi wa kijiji cha Kitanda wilaya ya Namtumbo mkoani Ruvuma wamekumbwa na hofu ya kupata magonjwa ya tumbo kutokana na [ ... ]

Baada ya kujitoa uchaguzi s/mitaa: CUF yawaelekeza wanachama wake
21 Nov 2019 19:08 - Grace Melleor

Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi CUF Profesa Ibrahim Lipumba amewataka wanachama wa chama hicho kuunganisha nguvu katika [ ... ]

VIJANA WALIOMUUA MWALIMU MARA: Vyombo vya Dola vyaagizwa kuwasaka
21 Nov 2019 19:04 - Grace Melleor

Kamati ya ulinzi na Usalama ya Mkoa wa Mara imeviagiza vyombo vya dola kuwasaka vijana watatu waliokimbilia nchi jirani  [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2019 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.