Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron ameahidi kulijenga upya kanisa kuu Katoliki la Notre Dame mjini Paris ambalo liliungua moto jana jioni na kusababisha uharibifu katika sehemu ya jengo hilo. Kanisa la Notre Dame lilijengwa karne ya 12 na limekuwa ni mojawapo ya vivutio vya utalii nchini Ufaransa. Kanisa hilo lilikuwa chini ya ukarabati ambao umetajwa na vyombo vya habari vya ndani kuwa chanzo cha moto. Moto huo umeunguza na kuangusha mnara wa juu wa kanisa ulio na urefu wa mita 93 ambao umekuwa ni alama ya utambulisho, lakini mkuu wa kikosi cha Zimamoto Jean-Claude Gallet amesema sehemu kubwa ya Kanisa imeweza kuokolewa baada ya maafisa kuzuia moto kuenea zaidi. Viongozi mbalimbali ulimwenguni wametuma salamu za pole kutokana na mkasa huo ambapo Kansela Angela Merkel amelielezea kanisa hilo kuwa ishara ya Ufaransa na utamaduni wa Ulaya.

CHANZO: Idhaa ya kiswahili ya DW

Latest News

Halmashauri mapato yake hayaridhishi, Waziri Mkuu mkutano wa ALAT,
23 Jul 2019 15:43 - Kisali Shombe

Waziri mkuu, Kassim Majaliwa amezionya Halmashauri za Wilaya na Manispaa zilizoshindwa kufikisha malengo ya makusanyo ya [ ... ]

Watendaji wa Serikali wakamatwa kwa kuomba na kupokea Rushwa.
23 Jul 2019 15:28 - Kisali Shombe

Taasisi ya kuzuia na kupambana na rushwa (TAKUKURU), mkoa wa Simiyu imewakamata na kuwafikisha mahakamani watendaji wata [ ... ]

Kiwanda cha Alizeti chakosa malighafi, Mara
17 Jul 2019 13:12 - Kisali Shombe

Halmashauri ya wilaya ya Serengeti mkoani Mara imetenga zaidi ya shilingi¬†milioni ishirini na tano ili kuwapa wakulima  [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2019 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.