Naibu Waziri wa Madini Dotto Biteko amewaagiza wakurugenzi na watendaji wa Shirika la Madini La Taifa [STAMICO] kutoa maelezo ya kwanini wasichukuliwe hatua kwa kuisababishia madeni Serikali ya shilingi Bilioni 54.

Ni siku chache zimepita tangu Naibu Waziri wa Madini Dotto Biteko kuteuliwa na Rais John Pombe Magufuli kuishikan nafasi hiyo, na hii ni Ziara yake ya kwanza.

Dotto anawalalamikia Watendaji kwa kushindwa kuwa wabunifu na badala yake wamebweteka na kuisababishia hara hizo Serikali.

Naibu Waziri Biteko akashindwa kujiuzia kwa kusema mtu pekee ambaye anaonekana anafanya kazi vizru kwenye Shirika hilo ni Mlinzi pekee ambaye anafungua geti na magari kuingia na kutoka.

Lakini utetezi wa Kaimu Mkurugenzi wa Shirika hilo ukoje? Alex Rutagwelela anamueleza Naibu Waziri changamoto zinazowakabili ikiwemo ukosefu wa mitaji snjari na kushindwa kufanya upembuzi yakinifu katika miradi yake.

Naibu Waziri Biteko amewaeleza Wakurugenzi hao kuwa Serikali ya wamu ya tano inategemea zaidi pato lake kupitia sekta ya madini lakini kwa mwenendo huo wa Stamico unamtia shaka Naibu Waziri kutokana na kila mradi unaotajwa na Shirika hilo unahasara.

Picha na mtandao.

Latest News

Amtumia ndugu yake kutoroka jela
14 Feb 2018 14:15 - Mohamed Mnzava

Mamlaka nchini Peru zimemkamata mfungwa zaidi ya mwaka mmoja tangu atoroke jela kwa kumuacha ndugu yake pacha katika naf [ ... ]

Ukame Cape Town umekuwa 'Janga la kitaifa'
14 Feb 2018 14:05 - Mohamed Mnzava

Afrika kusini imetangaza ukame unaoshuhudiwa Cape Town - mji unao elekea kuishia bila ya hata tone la maji - kuwa janga  [ ... ]

Waziri Mwigulu azungumzia kampeni kuhusishwa na tukio la Mbunge Lissu
14 Feb 2018 13:51 - Mohamed Mnzava

Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi Mwigulu Nchemba amewataka wanasiasa kuacha kutumia kesi ya kuumwa kwa Mbunge wa Singida [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2018 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.